Hanyarmu
Hanyarmu ba ta bisa ka'idoji ba ne, amma a kan dabaru da fahimta. Ba mu da niyyar koyar da 'yan fashin fashin da za su yi wasa ba tare da fahimtar waka ba. Ba kamar hanyoyin koyarwa na Piano-al'ada ba, fasaharmu ba ta bautar da ɗalibai a cikin wani tsari na dokoki masu rikitarwa waɗanda kawai 'yan kaɗan za su iya fahimta ba, kuma cewa masu kida masu sana'a ne kawai ke iya shugabanta bayan cikakken rayuwar karatu.
Yi shirye don jin daɗin shafukan fiye da ɗari biyar na darussan hulɗa, fiye da dubu uku masu motsi, hotuna masu hulɗa da rikodin piano. Ka zama wani ɓangare na al'umma inda za ka iya yin tambayoyi, ka sadu da wasu masu fashin baki da mawaka suna ɗaukar darussa iri ɗaya kamar ka, raba ci gabanka, da kuma ɗora bidiyo & rikodin sauti, shiga cikin gasar kiɗa.
Ba za a sake adana kade-kade na fasahar kiɗa da ingantawa ba ga mawaka masu basira da basira waɗanda suke iya sadaukar da rayuwarsu gaba ɗaya ga koyon kiɗa da piano ba.
Mu manufa
Manufarmu ita ce canza yadda mutane ke koyi da piano a duk faɗin duniya.
Don tabbatar da cewa karya ce kawai 'gifted' za su iya shiryawa da kuma fahimta da gaske. Don nuna wa duniya cewa ba a haife mawaka — ana yin su. Don bari pianists su zama ba kawai masu fassara ba, amma kuma bari su sami 'yancin yin ingantawa da kuma ƙirƙirar waƙoƙin kansu.
Muna so mu kawo karshen takaici na dukan 'yan wasan piano kuma mu nuna musu yadda tare da ra'ayoyi masu sauki amma masu iko za su iya fahimtar yadda kiɗa ke aiki, kuma za su iya yin piano tare da 'yanci da iko. Concepts waɗanda rashin alheri ba a koyar da su a cikin darussan fiano na gargajiya ba.
Wannan ita ce manufa da dukkan 'yan ƙungiyarmu suke aikatawa, suna sa ido a wani sabon zamani a tarihin ilimin piano.
Shirya kanka don jin dadin kwarewar koyon fiyano na musamman.